રાયપુર
AICC પ્રમુખ મલ્લિકાર્જુન ખડગેએ વિધાનસભા ચૂંટણીને લઈને વિવિધ સમિતિઓની રચના કરી છે, જેમાં ચાર સમિતિઓ મુખ્ય છે. આ યાદી દિલ્હીથી વિધિવત રીતે બહાર પાડવામાં આવી છે. જેમાં ચૂંટણી પ્રચાર સમિતિના અધ્યક્ષ તરીકે ડો.ચરણદાસ મહંત રહેશે. મુખ્યમંત્રી ભૂપેશ બઘેલને કોર કમિટીના કન્વીનર બનાવવામાં આવ્યા છે. આ સિવાય રવિન્દ્ર ચૌબેને કોમ્યુનિકેશન કમિટીના ચેરમેન અને અમરજીત ભગતને પ્રોટોકોલ કમિટીના ચેરમેન બનાવવામાં આવ્યા છે.
કોર કમિટી
1. કુમારી શૈલજા
2. શ્રી ભૂપેશ બઘેલ – કન્વીનર
3. શ્રી દીપક બૈજ
4. શ્રી ટી.એસ. સિંહ દેવ
5. ડૉ.ચરણદાસ મહંત
6. શ્રી તામ્રધ્વજ સાહુ
7. ડૉ.શિવકુમાર દહરિયા
ચૂંટણી પ્રચાર સમિતિ
1. ડૉ.ચરણદાસ મહંત
2. શ્રી ભૂપેશ બઘેલ
3. શ્રી ટી.એસ. સિંહ દેવ
4. શ્રી તામ્રધ્વજ સાહુ
5. શ્રી રવિન્દ્ર ચૌબે
6. મોહમ્મદ. અકબર
7. ડૉ.શિવકુમાર દહરિયા
8. શ્રી કાવાસી લખમા
9. ડૉ.પ્રેમસાઈ સિંહ ટેકામ
10. શ્રીમતી અનિલા ભીંડી
11. શ્રી જયસિંહ અગ્રવાલ
12. શ્રી અમરજીત ભગત
13. શ્રી ગુરુ રુદ્ર કુમાર
14. શ્રી મોહન માર્કમ
15. શ્રી ઉમેશ પટેલ
16. શ્રી સંત કુમાર નેતામ
17. શ્રીમતી. જ્યોત્સના મહંત
18. શ્રી રાજીવ શુક્લ
19. શ્રીમતી. રણજીત રંજન
20. શ્રીમતી. ફૂલો દેવી નેતામ
21.શ્રી કે.ટી.એસ.તુલસી
22. શ્રી ધનેન્દ્ર સાહુ
23. શ્રી સત્યનારાયણ શર્મા
24. શ્રી અમિતેશ શુક્લ
25. શ્રી યુ.ડી. મિંજ
26. શ્રી અરુણ વોરા
27. શ્રી રામ કુમાર યાદવ
28. શ્રીમતી. દેવી કર્મ
29. શ્રી લાખેશ્વર બઘેલ
30. શ્રી કિસ્મત લાલ નંદ
31. શ્રી કુંવરસિંહ નિષાદ
32. ડૉ. નંદ કુમાર સાઈ
33. શ્રીમતી છાયા વર્મા
34. કુ. પુષ્પા દેવી સિંહ
35. શ્રીમતી. ગંગા પોટલ
36. શ્રી પી.આર. ઘુટે
37.શ્રી ધનેશ પાટીલા
38.શ્રી રામ પુકાર સિંહ
39. શ્રી ગુરમુખ સિંહ હોરા
40. શ્રી વિકાસ ઉપાધ્યાય
41. શ્રી રાજેશ તિવારી
42. શ્રી પારસ ચોપરા
43. શ્રી મહંત રામ સુંદર દાસ
44. શ્રી ઈદ્રીસ ગાંધી
45. શ્રી રવિ ઘોષ
46. શ્રી રામકુમાર પટેલ
47. શ્રી બાલમ ચક્રધારી
48. શ્રી સંદીપ સાહુ
49. શ્રી રામ ગીદલાની
50. શ્રી લોકેશ કન્નોજે
51. શ્રી લોચન વિશ્વકર્મા
52. શ્રી તરુણ બિજોર
53. શ્રી નંદ કુમાર સાઈન
54. શ્રી અલ્તાફ અહેમદ
55. શ્રી મલકિતસિંહ ગૌડુ
56. બ્રિગેડ. પ્રદીપ યાદી
57. શ્રી રાજેન્દ્ર તિવાર્ક
58. શ્રી રામ કુમાર કશ્યપ
59. શ્રી બાલકિશન પાઠક
60. શ્રી આનંદ કુકરેજા
61.શ્રી પ્રવીણ મેશ્રામ
62. શ્રી સુભાષ ધુપ્પડ
63. શ્રી પુનચંદ્ર પાધી (કોકો)
64. શ્રીમતી. રૂકમણી કર્મ
65. શ્રી એમ.આર.નિષાદ
66. મોહમ્મદ. અસલમ
67. શ્રી કમલેશ્વર વર્મા
68. શ્રીમતી અંબિકા માર્કમ
69. શ્રીમતી. ઉષા પટેલ
70. કુ. શેષ રાજ હરબન્સ
71. શ્રીમતી. વિભા સિંહ
72. કુ. મધુ સિંઘ
73. શ્રીમતી. સાવિત્રી માંડવી
74.શ્રી ચિત્રકાંત શ્રીવાસ
સંચાર સમિતિ
1. શ્રી રવિન્દ્ર ચૌબે – અધ્યક્ષ
2. શ્રી રાજેશ તિવારી – કન્વીનર
3. શ્રી વિનોદ વર્મા – કન્વીનર
4. શ્રી સુશીલ આનંદ શુક્લા – સંયોજક
5. કુ. ઇન્ગ્રીડ મેકલિયોડ
6. શ્રી આર. પી. સિંહ
7. શ્રી જયવર્ધન બિસ્સા
8. શ્રી કૃષ્ણ કુમાર માર્કમ
9. કુ. નીતા લોધી
10. શ્રી નીતિન ભણસાલી
11.શ્રી હેમંત ધ્રુવ
12. શ્રી રવિ ભારદ્વાજ
13. કુ. રૂકમણી કર્મ
14. શ્રી રાજેન્દ્ર સિંહ પરિહાર
15. શ્રી અનુરાગ મહતો
પ્રોટોકોલ સમિતિ
1. શ્રી અમરજીત ભગત – અધ્યક્ષ
2. શ્રી શિવસિંહ ઠાકુર – કન્વીનર
3. શ્રી અજય સાહુ – સંયોજક
4. શ્રી વિકાસ વિજય બજાજ
5. શ્રી લુકેશ્વર સાહુ
6. શ્રી સુનિલ કુકરેજા
7. સુશ્રી ગઝાલા ખાન 8. શ્રી શબ્બીર ખાન
9. શ્રી સાગર દુલ્હાની
10. શ્રી દિલીપ ચૌહાણ
11. શ્રી રાજેશ ચાબે
12. શ્રી સદ્દામ સોલંકી
13.શ્રી પ્રભજોતસિંહ લાડી
14. શ્રી મતીન ખાન
15. શ્રી રાહુલ ઈન્દોરિયા
16. શ્રી ડેનિશ રફીક
17. શ્રી અરશદ અલી
18. કુ. પ્રગતિ મોહિત બાજપાઈ
19. કુ. રેણુ મિશ્રા
20. શ્રી કે.સૂરજ
21. શ્રી જયેશ તિવારી
22. શ્રી ઉત્કર્ષ વર્મા
23. શ્રી જીતેન્દ્ર સિંહા
24. મોહમ્મદ અઝહર
25. શ્રી અબ્દુલ રબ